An yi amfani da crane a matsayin muhimmin ɓangare na yanayin aiki tun lokacin da aka ƙirƙira shi. Yawanci ana amfani da su wajen ɗaukar kaya masu nauyi da gini. Akwai nau'ikan crane daban-daban da ake da su don buƙatu daban-daban. Kowane nau'in crane an ƙera shi ne don biyan buƙatun masu amfani. A cikin wannan rubutun, za mu ga nau'ikan crane daban-daban na EOT (Electric Overhead Travel) waɗanda ake samu a mafi kyawun masana'antar crane na EOT da ke Ahmedabad.
Akwai nau'ikan crane daban-daban na sama, crane na masana'antu & EOT Crane pdf tare da yawancinsu ƙwararru ne sosai, amma yawancin shigarwar suna cikin ɗaya daga cikin rukuni uku.
1. Manyan cranes na gadar girder guda ɗaya masu aiki,
2. Manyan cranes masu gudu biyu masu girder da kuma
3. Crane na gadar girder guda ɗaya da ba sa aiki yadda ya kamata. Tafiya ta Lantarki
Cranes na Girder guda ɗaya su ne waɗanda ake amfani da su a wuraren aiki inda kayan aiki masu nauyi ke buƙatar canzawa ko ɗagawa. Waɗannan cranes ana amfani da su ne kawai don gyara da ƙera su. Babban manufar waɗannan cranes shine motsa kayan aiki masu nauyi cikin sauri da sauƙi. Waɗannan cranes suna ba da ƙarfi mai yawa kuma suna iya aiki sosai.
EOT Crane yana nufin Electric Overhead Traveling cranes. Wannan shine mafi yawan crane na EOT wanda aka fi so wanda yawanci ana amfani da shi wajen ɗaga kaya da canjawa. Suna da titin jirgin sama mai layi ɗaya kuma an raba gibin ta hanyar gadar tafiya. An ɗora ɗagawa a kan wannan gadar. Ana iya sarrafa waɗannan cranes ta hanyar lantarki.
1. Yana amfani da tsarin masana'antar bututu mai kusurwa huɗu
2. Buffer motor drive
3. Tare da bearings na nadi da kuma iubncation na dindindin
1. Diamita na kura: 125/0160/0209/0304
2. Kayan aiki: Ƙugiya 35CrMo
3. Tan: 3.2-32t
1. Tare da nau'in akwati mai ƙarfi da kuma camber na yau da kullun
2. Za a sami farantin ƙarfafawa a cikin babban girder
1. Mai sarrafawa daga nesa
2. Ƙarfin aiki: 3.2-32t
3. Tsawo: matsakaicin mita 100
| Abu | Naúrar | Sakamako |
| Ƙarfin ɗagawa | tan | Tan 0.25-20 |
| Matsayin aiki | Aji na C ko D | |
| Tsayin Ɗagawa | m | 6-30m |
| Tsawon lokaci | m | 7.5-32m |
| Yanayin aiki yanayin zafi | °C | -25~40 |
| Yanayin sarrafawa | sarrafa ɗakin/mai sarrafawa daga nesa | |
| tushen wutar lantarki | matakai uku 380V 50HZ |
ANA AMFANI DA SHI A FINA-FINAI DA YAWAN
Zai iya gamsar da zaɓin masu amfani a ƙarƙashin yanayi daban-daban.
Amfani: ana amfani da shi a masana'antu, rumbun ajiya, kayan aiki don ɗaga kaya, don biyan buƙatun aikin ɗaga kaya na yau da kullun.