Crane mai hawa jirgin ƙasa wani nau'in babban crane ne na gantry na gefen tashar jiragen ruwa da ake samu a tashoshin kwantena don lodawa da sauke kwantena tsakanin hanyoyin mota daga jirgin ruwan kwantena.
Crane mai rataye a kan layin dogo injinan sarrafa kwantena ne na musamman na yadi. Yana tafiya akan layi don ɗagawa da tara kwantena 20, 40 da sauran kwantena a yankin farfajiyar tashar kwantena. Ana ɗaga kwantena ta hanyar na'urar shimfiɗawa da aka haɗa da kebul. Waɗannan cranes an ƙera su musamman don tara kwantena masu ƙarfi saboda sarrafa su ta atomatik da ƙarancin buƙatar ɗan adam.
Crane mai hawa kan jirgin ƙasa yana da fa'idar amfani da wutar lantarki, tsafta, ɗaukar kaya mai yawa, da kuma saurin tafiya mai ƙarfi tare da kaya.
Ƙarfin aiki: 30.5-320ton
Tsawon: 35m
Matsayin aiki: A6
Zafin aiki: -20℃ zuwa 40℃
Riba:
1. Gilashin akwati biyu tare da ƙafafun ƙarfe suna motsawa ta cikin gilashin ƙasa azaman tsarin tafiya na crane
2. Za a tsara katangar babban katako a matsayin tsayin *1-1.4/1000.
3. Kayan Karfe: Q235 ko Q345
4. Sa2.5 mai fashewa da harbi don babban girder da katako mai tallafi
5. Zane mai inganci mai kyau na Epoxy zinc.
6. Sanya wutar lantarki da kayan aiki
7. Wutar lantarki ta mai jagora: Kebul Reel ko busbar.
8. Sauya mitar, gudu biyu, gudu ɗaya, da Duk motsin ɗagawa da crane suna da 'yanci kuma ana iya gudanar da d a lokaci guda nau'ikan ƙira daban-daban don saduwa da aikace-aikacen crane.
9. Tsarin gaba ɗaya yana ba da kariya mai kyau daga yanayin aiki na musamman. Kamar wurin aiki na iskar gas
1. Tare da nau'in akwati mai ƙarfi da kuma camber na yau da kullun
2. Za a sami farantin ƙarfafawa a cikin babban girder.
1. Tsayin bai wuce mita 2000 ba.
2. Ajin kariya na akwatin mai tarawa shine lP54.
1. Tsarin ɗagawa mai aiki sosai.
2. Aikin aiki: A6-A8.
3. Ƙarfin: 40.5-7Ot.
Tsarin da ya dace, kyakkyawan iya aiki, ƙarfin ɗaukar kaya mai ƙarfi, kuma ana iya sarrafa shi kuma a keɓance shi
1. Rufe kuma buɗe nau'in.
2. An bayar da na'urar sanyaya iska.
3. An samar da na'urar karya da'ira mai hade-hade.
| Abu | Naúrar | Sakamako |
| Ƙarfin ɗagawa | tan | 30.5-320 |
| Tsayin ɗagawa | m | 15.4-18.2 |
| Tsawon lokaci | m | 35 |
| Yanayin aiki yanayin zafi | °C | -20~40 |
| Gudun Ɗagawa | m/min | 12-36 |
| Gudun Kireni | m/min | 45 |
| Gudun Keke | m/min | 60-70 |
| Tsarin aiki | A6 | |
| Tushen wutar lantarki | Mataki uku na A C 50HZ 380V |