nípa_àmì_ìbán

Báwo ni ohun èlò ìgbóná orí ṣe ń ṣiṣẹ́?

Agbára ìgbóná jẹ́ ohun èlò pàtàkì tí a ń lò ní onírúurú iṣẹ́, títí bí iṣẹ́ ṣíṣe, ìkọ́lé, àti iṣẹ́ ìṣètò. Àpilẹ̀kọ yìí fẹ́ ṣe àlàyé kíkún nípa bí agbára ìgbóná ṣe ń ṣiṣẹ́ àti àwọn ohun pàtàkì rẹ̀.

Ní àárín rẹ̀, ohun èlò ìgbéga òkè ní igi tàbí afárá irin, tí a tún mọ̀ sí ojú ọ̀nà ìtajà kírénì, tí a gbé ka orí àwọn ìtìlẹ́yìn gíga. Trolley tàbí akan máa ń sáré lọ síbi afárá yìí, ó sì máa ń gbé ẹ̀rọ ìgbéga tí ó ń ṣe iṣẹ́ gbígbé àti gbígbé àwọn ẹrù wúwo.

Ọ̀nà ìgbéga náà sábà máa ń ní ìgbóná, èyí tí ó ní ìlù, okùn tàbí ẹ̀wọ̀n, àti mọ́tò. A so ìlù náà pọ̀ mọ́ mọ́tò náà, èyí tí ó fúnni ní agbára tí ó yẹ láti ṣiṣẹ́ ìgbóná náà. A fi okùn tàbí ẹ̀wọ̀n náà yí ìlù náà ká, a sì so ìpẹ̀kun kan mọ́ ẹrù náà.

Agbára gbígbé àti iyára ìgbéga òkè ni a pinnu nípasẹ̀ ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan bí agbára mọ́tò, ìwọ̀n ìlù náà, àti irú okùn tàbí ẹ̀wọ̀n tí a lò. Ní àfikún, àwọn ohun ààbò bíi àwọn ìyípadà ààlà, ààbò àfikún, àti àwọn bọ́tìnì ìdádúró pajawiri ni a fi kún iṣẹ́ náà láti rí i dájú pé ó ṣiṣẹ́ dáadáa.

Àwọn ohun èlò ìgbéga òkè jẹ́ ohun tó wọ́pọ̀ gan-an, a sì lè ṣe àtúnṣe wọn láti bá onírúurú ohun èlò ìgbéga mu. Wọ́n wà ní onírúurú ìṣètò, bíi gíláàsì kan tàbí gíláàsì méjì, ó sinmi lórí bí a ṣe lò ó àti bí ẹrù tí a fẹ́ gbé ṣe pọ̀ tó. A tún lè fi wọ́n sí ara wọn gẹ́gẹ́ bí ilé tí ó dúró ṣinṣin tàbí kí a gbé wọn sí ara àwọn ilé tí ó wà tẹ́lẹ̀.

Àwọn àǹfààní lílo ohun èlò ìgbóná ara pẹ̀lú agbára ìṣiṣẹ́ tó pọ̀ sí i, ààbò tó dára sí i, àti ìdínkù ewu ìpalára tó jẹ mọ́ iṣẹ́. Wọ́n ń pèsè àwọn ọ̀nà ìgbéga tó gbéṣẹ́, èyí tó ń jẹ́ kí àwọn olùṣiṣẹ́ lè gbé ẹrù tó wúwo pẹ̀lú ìrọ̀rùn àti ìpéye.
10


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-06-2024