Irọrun wo lo le lo okun waya ti a fi n gbe ina mọnamọna fun ọ?
Ní ti gbígbé àti mímú ohun èlò, gbígbé okùn oníná mànàmáná dúró gẹ́gẹ́ bí àṣàyàn pàtàkì fún onírúurú iṣẹ́. Ọ̀kan lára àwọn ibi tí ó gbajúmọ̀ jùlọ nínú gbígbé okùn oníná mànàmáná ni iṣẹ́ rẹ̀ tí kò láfiwé àti ìlò rẹ̀. Pẹ̀lú àpẹẹrẹ tí ó lágbára àti mọ́tò alágbára, gbígbé okùn yìí lè gbé ẹrù tí ó wúwo pẹ̀lú ìrọ̀rùn, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ irinṣẹ́ pàtàkì fún gbogbo àyíká ìkọ́lé tàbí ilé iṣẹ́. Agbára rẹ̀ láti gbé ẹrù sókè, sọ ọ́ kalẹ̀, àti láti gbé ẹrù lọ́nà tí ó rọrùn àti ní pàtó mú kí ó jẹ́ ohun ìní tí kò ṣe pàtàkì fún mímú kí iṣẹ́ rẹ̀ pọ̀ sí i àti mímú kí iṣẹ́ rẹ̀ rọrùn.
Ohun mìíràn tó tún ń ta ọjà pàtàkì nínú gbígbé okùn oníná ni àwọn ohun tó ní í ṣe pẹ̀lú ààbò tó yàtọ̀. Pẹ̀lú ìmọ̀ ẹ̀rọ tó ti pẹ́ àti àwọn ẹ̀rọ ààbò tó wà nínú rẹ̀, gbígbé okùn yìí ń rí i dájú pé ààbò tó dára jù fún àwọn olùṣiṣẹ́ àti àwọn ẹrù tó ń gbé sókè. Láti ààbò tó pọ̀jù àti àwọn iṣẹ́ ìdádúró pajawiri títí dé ìdínkù sí àwọn yíyí àti bírékì tó lè bàjẹ́, gbogbo apá tó wà nínú gbígbé okùn oníná ni a ṣe láti fi ààbò sí ipò àkọ́kọ́ àti láti dín ewu jàǹbá tàbí ìbàjẹ́ ẹ̀rọ kù. Àfiyèsí tó yàtọ̀ sí èyí lórí ààbò kì í ṣe pé ó ń fún àwọn olùṣiṣẹ́ ní àlàáfíà ọkàn nìkan, ó tún ń ran wọ́n lọ́wọ́ láti pa àyíká iṣẹ́ tó ní ààbò mọ́.
Síwájú sí i, ìgò okùn oníná mànàmáná náà ní ìgbẹ́kẹ̀lé àti agbára tí kò láfiwé, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ ìdókòwò tí ó munadoko fún gbogbo iṣẹ́. A ṣe é láti kojú ìnira lílo agbára, ìgò yìí ń ṣiṣẹ́ déédéé fún àkókò gígùn, ó ń dín owó ìtọ́jú àti àkókò ìsinmi kù. Nítorí pé àwọn ohun tí ó nílò ìtọ́jú tí kò tó àti pé ó pẹ́ tó, ó jẹ́ ojútùú tó rọ̀ ẹ́ lọ́rùn fún àwọn ilé iṣẹ́ tí wọ́n ń wá ọ̀nà láti mú kí agbára ìtọ́jú ohun èlò wọn sunwọ̀n sí i. Pẹ̀lú àpapọ̀ rẹ̀ tí ó yanilẹ́nu nípa iṣẹ́, ààbò, àti ìgbẹ́kẹ̀lé, ìgò okùn oníná mànàmáná jẹ́ ọjà tí ó ta jùlọ tí ó ń ṣe gbogbo nǹkan, tí ó sì sọ ọ́ di irinṣẹ́ pàtàkì fún onírúurú ilé iṣẹ́.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-08-2023



